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Utangulizi 

Kwenu nyote waana wa Familia ya Mungu, 

Jimboni Mbinga: “Neema na iwe kwenu na amani 

itokayo kwa Mungu Baba yetu, na kwa Bwana 

Yesu Kristo” (Rum. 1:7). Aidha kwa misiba 

iliyotufika, yaana vifo vya wazee wetu wapendwa, 

Mhashamu Askofu Mstaafu Paul-Werner Scheele 

na Mhsahamu Askofu Mstaafu Emmanuel Alex 

Mapunda, tufarijiane sisi kwa sisi kwa imani yetu 

(rej. Rum.1:12) katika Kristo Mfufuka na ufufuo wa 

wafu (rej. 1Kor.15). Tuendelee kuwaombea ili 

Mungu, aliye mwema kila wakati, apate kuwatuza 

kwa mema mengi waliyotenda katika uhai wao. 

1. Shukrani na Pongezi kwa Mshikamano 

Katika fursa hii, pamoja na mambo mengine, awali 

ya yote tunapenda kuwashukuru na 

kuwapongeza wana-jimbo wote – maklero, 

watawa na waamini walei – kwa namna 

tulivyoungana kipekee wakati wa msiba ule 
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mkubwa uliotufika hapo Mei 16, 2019, yaani, kifo 

cha mzee wetu na muasisi wetu wa Jimbo, 

Mhashamu Baba Askofu Mstaafu Emmanuel Alex 

Mapunda. Pamoja na kushukuru na kuyaenzi 

mema mengi sana aliyotutendea sisi Familia ya 

Mungu ya Jimbo la Mbinga, tunaamini kabisa 

mshikamano ule ulikuwa sababu ya imani thabiti 

tuliyokuwa nayo katika Kristo Mfufuka na ufufuo wa 

wafu. Kwa msisittizo zaidi, tunasema katika roho ya 

Mt. Paulo kwamba, nje ya ukweli huo basi imani 

yetu ingekuwa haina maana (rej. 1Kor.15:12-34). 

Tudumu katika mshikamano huo ukitawaliwa na 

imani hiyo sahihi. 

Tunapowashukuru wanajimbo wote katika ujumla 

wake, na mmoja mmoja kipekee, kwa 

mshikamano na michango mbalimbali ya hali na 

mali katika kipindi hicho cha simanzi kubwa, 

tunapenda kuishukuru na kuipongeza sana Kamati 

ile maalum kwa umakini wake katika kuratibu na 

kusimamia shughuli zile za maziko ya mzee wetu. 
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Waombolezaji wote toka ndani na nje ya Jimbo, 

wamekiri kuwa matukio yote yaliyoendana na 

kumsindikiza mzee wetu kwenye makazi yake ya 

milele, yaliratibiwa na kusimimamiwa kwa umakini 

mkubwa sana. Na kwa sababu hiyo 

tunawashukuru na kuwapongeza sana 

wanakamati; na Mungu azidi kuwadumisha kuwa 

wakati wote wakarimu katika kutumia vipaji 

mlivyojaliwa kwa manufaa ya Familia ya Mungu 

popote muwapo. 

2. Kuhitimisha Maombolezo  

Kufuatia misiba ya Wahashamu Maakofu Wastaafu 

Paul-Werner Scheele na Emmanuel Alex Mapunda, 

na kwa kuzingatia kuwa sio wanajimbo wote 

walipata fursa ya kushiriki kikamilifu katika 

maombolezo na maziko ya wazee wetu hawa, 

kwa kushaurina na Maklero na Wajumbe wa 

Halmashauri ya Walei Jimbo, tumeazimia kijimbo 

tuhitimishe maombolezo yetu kwa namna iliyo 

rasmi.  
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Utaratibu wa kuhittimisha maombolezo hayo 

utakuwa kama ifuatavyo: kuanzia Juni 17, 2019, 

katika makanisa ya Parokia na Taasisi zote 

Jimboni ziazimishwe Misa za Novena  za 

Marehemu hadi Juni 24, 2019, isipokuwa Siku ya 

Sherehe ya Mwili na Damu ya Bwana wetu Yesu 

Kristo hapo Juni 23, 2019. Siku hiyo, katika 

maaddhimisho ya Misa ya Sherehe ya Mwili na 

Damu ya Bwana wetu Yesu Kristo, badala ya Misa 

ya Marehemu iadhimishwe tu nia ya kuwaombea 

marehemu hao. Na ifikapo Juni 25, 2019, mapadri 

wote na waamini wengi iwezekanavyo toka 

maparokiani kwa uwakilishi watahitimisha Novena 

ile kwa Misa ya Wafu katika Kanisa Kuu la Mt. 

Kilian, Uaskofuni Mbinga. Misa hiyo itaanza saa 

4.00 asubuhi. Baada ya Misa kutakuwa na 

maandamano kuelekea kwenya kaburi la 

Mhashamu Baba Askofu Mstaafu Emmanuel Alex 

Mapunda, kwa ajili ya Ibada maalum. Misa na 

Ibada hiyo ndiyo itakayohitimisha kijimbo na rasmi 

maombolezo yetu. 
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3. Malezi ya Vyama vya Kitume Jimboni 

Kwa kipindi kirefu sasa, vyama vyetu vya kitume 

kwa kiwango kikubwa vimekuwa vikijiendesha 

vyenyewe pasipo ujirani wa pekee wa walezi. Kwa 

mujibu wa ushauri na mapendekezo ya mkutano 

wa Halmashauri ya Walei Jimbo, uliofanyika hapo 

Juni 11, 2019 Uaskofuni Mbinga, tunapenda 

kutaarifu kuwakubali na kuwathibitisha wafuatao 

kuwa walezi wa vyama vya kitume Jimboni 

Mbinga: 

3.1. Mlezi Kiongozi – Mhesh. P. Guido Ans. Turuka 

3.2. Mlezi Msaidizi – Mhesh. P. Leander Ndimbo   

Maadam utume wa vyama vya kitume upo chini 

ya Idara ya Utume wa Walei, pamoja na wajibu 

wao wa malezi wa vyama hivyo, walezi hao 

watawajibika kushiriki kikamilifu mikutano yote ya 

Idara ya Utume wa Walei na ile ya Halmashauri ya 

Walei Jimbo. Aidha kuthibitishwa kwa Walezi hao 

kulea vyama vya kitume Jimboni, hakutengui wala 
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kupunguza majukumu waliyokuwa nayo kabla. 

Tunawatakia utume mwema, na kwa upande wa 

wanachama wa vyama vya kitume, 

tunawaombeni muwape ushirikiano wenye tija 

katika wajibu wao kwenu. 

4. Uchungaji wa Kimkakati 

Ili kukabiliana na changamoto mbalimbali za 

maisha yetu ya imani na kiroho na zile za 

kichungaji katika Kanisa letu Katoliki, 

tunakumbushwa na kuhimizwa sana kutenda 

wajibu zetu za ufuasi kimkakati kwa kutumia 

Jumuiya Ndogondogo za Kikristo. Viongozi wetu 

wa Halmashauri ya Walei toka ngazi ya vigango 

hadi Jimbo, wanatakiwa kuhusika kikamilifu katika 

aina hiyo ya uchungaji wakitenda wajibu zao 

pamoja na mapadri na makatekista wao. Ni kwa 

njia ya utendaji wa wajibu wetu katika Jumuiya 

Ndogondogo, tunaweza kutunzani na kuhimizana 

katika maisha yetu ya imani na kiroho, na hivyo 
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kupunguza hatari ya wenzetu kurubuniwa kati yetu 

na waalimu au manabii wa uwongo.   

5. Kutolewa kwa Daraja Takatifu ya Upadri 

Tunamshukuru Mungu kwa Baraka ya miito 

mitakatifu hapa Jimboni, hususan wito wa Uapdri. 

Siku za usoni, Mungu bariki, tunatarajia kufanya 

maadhimisho ya kutolewa kwa Sakramenti ya 

Daraja Takatifu ya Upadri kwa Mashemasi wetu 

wanne. 

Kwa ajili ya kuhamasisha na kukoleza miito 

mitakatifu, maadhimisho hayo, Mungu bariki, 

yanatarajiwa kufanywa maparokiani kama 

ifuatavyo: 

5.1. Shemasi Allen Mbele: Parokia ya Mbangamao, 

Julai 23,2019 

5.2. Shemasi Onesmo Hyera: Parokia ya Litembo, 

Julai 30, 2019 
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5.3. Shemasi Erasto Nyimbo: Parokia ya Ruanda, 

Agosti 01, 2019 

5.4. Shemasi Sospeter Mahundi: Parokia ya Mango, 

Agosti 8, 2019 

Waamini, hasa wa Parokia husika kipekee katika 

tukio hili kuu na takatiffu, tunaombwa 

kuwasindikiza kwa sala, ikiwamo Novena kwa Roho 

Mtakatifu kuelekea tarehe yenyewe ya kutolewa  

Daraja Takatifu ya Upadri kwa Shemasi; lakini pia 

tunaalikwa kuhudhuria kwa wingi katika kila kituo 

kwa maadhimisho hayo. 

Katika mwelekeo huo Waheshimiwa Maparoko 

wote Jimboni tunaelekezwa na Mama Kanisa 

kufanya matangazo kabla ya kutolewa Daraja 

Takatifu, yanayohusiana na tukio hilo, kwa mujibu 

wa Sheria ya Kanisa, na. 1051 kifungu cha 2, 

kuanzia Juni 23, 2019 hadi Julai  14, 2019. Mapato 

ya matangazo hayo yawasilishwe mara moja 

hapo Julai 16, 2019, Ofisini kwa Askofu wa Jimbo. 
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6. Maadhimisho ya Nadhiri na Jubilei 

Mnamo Julai 25, 2019, Masista wetu wa Huruma 

wa Mt. Vinsent wa Paulo, Mbinga, watafanya 

maadhimisho ya Nadhiri na ya Jubilei ya Miaka 25 

ya maisha ya Wakfu kwa baadhi ya wanashirika 

wenzao. Makleri na waamini wote Jimboni 

tunawaalika kuwaombea pindi masista hao 

wanapojiandaa kwa matukio hayo matakatifu; 

lakini pia tunaalikwa kujumuika nao katika 

maadhimisho yenyewe ambayo yatafanyika 

katika Kanisa la Mt. Vinsent wa Paulo, Shirikani 

Mbinga. 

Aidha, hapo Agosti 29, 2019, katika Kanisa Kuu la 

Mt. Kilian, Mbinga, kutakuwa na maadhimisho ya 

Jubilei ya Upadri; Mheshimiwa Padri Osmund 

Nchimbi miaka 50 na Mheshimiwa Padri Lukas 

Kanyambala Hyera miaka 25 ya huduma kama 

mapadri. Tunahimizwa sote kuungana nao kwa 

sala na moyo wa shukrani katika nafasi hiyo, lakini 

pia kuomba kwa ajili ya miito mitakatifu. 
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Pamoja na maadhimisho hayo, mnamo Septemba 

21, 2019, Mapadri Wamisionari Wavinsenti 

wataadhimisha Jubilei ya Miaka 25 ya Utume wao 

Tanzania. Maadhimisho hayo yalizunduliwa 

Septemba 22, 2018 kule Bombambili, Jimbo Kuu la 

Songea na kilele chake kitafanyika katika Kanisa la 

Mt. Vinsenti wa Paulo, Utawani Mbinga. Sisi 

wanajimbo wa Mbinga tunawiwa zaidi hasa kwa 

kuzingatia kuwa mlango wa utume wao hapa 

Tanzania ni Parokia ya Mpepai. Na kwa sababu 

hiyo hapo Septemba 24, 2019 kutakuwa na 

maadhimisho ya Jubilei ya Miaka 25 ya Parokia ya 

Mpepai. Sote tunakaribishwa kuhuddhuria matukio 

hayo ya kihistoria katika Jimbo letu.  

7. Ugeni Rasmi toka Jimbo Ndugu Wuerzburg 

Mungu bariki tunatarajia kuupokea ugeni toka 

Jimbo Ndugu Wuerzburg ambao utaongozwa na 

Mhashamu Baba Askofu Msaidizi Ulrich Boom. 

Ugeni huo, ambao tutakuwa nao kuanzia Julai 31 

hadi Agosti 12, 2019, uwapo hapo Jimboni, 



11 

 

pamoja na mengineyo utafanya pia kazi za kitume 

kama ifuatavyo: 

7.1. Kuibariki na kuizindua Nyumba na Kituo cha 

Malezi cha Masista wa Mkombozi Litumbandyosi, 

04.08.2019 

7.2. Kubariki Kikanisa na kutoa Sakramenti ya 

Kipaimara Kigango cha Mtetema, Mpepo, 

05.08.2019 

7.3. Maadhimisho ya Sakramenti ya Kipaimara, 

Parokiani Makwai, 07.08.2019 

7.4. Maadhimisho ya Sakramenti ya Daraja 

Takatifu, Parokiani Mango, 08.08.2019 

Tunawaalika na kuwahamasisha waamini wote 

Jimboni kujiandaa kuupokea ugeni huo kwa moyo 

wa shukrani na ukarimu, na kwa namna ya pekee 

katika maeneo yale ambayo utapitia na zaidi 

sana kufanya utume maalum. 
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8. Kongamano la Utoto Mtakatifu Kijimbo 2019 

Tunapenda kuwaarifuni kuwa, Idara ya Kichungaji 

Jimbo, mwaka huu imeandaa Kongamano la 

Watoto wetu wa Utoto Mtakatifu, ambalo 

linatarajiwa kufanyika katika viwanja vya Parokia 

Teule ya Nkile, Udekano wa Lituhi, kuanzia 

Septemba 6, 2019 hadi Septemba 9, 2019. 

Udekano wa Lituhi unaelekezwa kushirikiana na 

Parokia Teule ya Nkile katika kuratibu maandalizi 

ya kuwa wenyeji wa Kongamano hilo.  

Aidha Walezi wote wa Utoto Mtakatifu Jimboni 

wanatakiwa kuwa makini katika kuandaa ushiriki 

mkamilifu wa watoto wetu wa Utoto Mtakatifu 

katika Kongamano hilo. Tunatoa mkazo huo hasa 

kwa kuzingatia ukweli kuwa kwa kushiriki kwao 

watoto wanaanza kuthamini ile zawadi ya imani 

waliyopewa kwa Sakramenti ya Ubatizo. Na 

wanapolijua hilo, wanajifunza pia namna ya 

kushirikiana na wenzao katika kuifurahia zawadi 

hiyo. 
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Kwa waamini wote, tukumbuke kuwa hiyo ni 

sehemu tu ya maandalizi ya maadhimisho ya 

Mwezi Maalum wa Oktoba 2019, tunapoadhimisha 

Jubilei ya Miaka 100 ya Barua ya Kichungaji ya 

Papa Benedikto XV, “Maximum Illud” yenye uvuvio 

mkubwa wa utume wa umisionari. Mwezi huo wa 

OKtoba kila mwaka na katika Kanisa Katoliki 

ulimwenguni kote ni mwezi wa umisioni ambapo 

tunao wajibu wa kusali kwa ajili ya kuiishi kipekee 

na ipasavyo roho ya Kimisionari. Tunaelekezwa 

kuwa kila aliyebatizwa katika Kristo na anatumwa 

kutenda kazi ya umisionari ya kuitangaza Injili ya 

Kristo. Na kwa sababu hiyo kaulimbiu ya 

maadhimisho ya Mwezi Maalumu wa Oktoba 

2019,  “Umebatizwa na unatumwa kuitangaza 

Injili!”, hupata uhalali wake. 

9. Ari, Moyo, Ukarimu na Uwajibikaji  katika  

Kutegemeza Kanisa 

Tunakumbushwa kuwa, hapo Novemba 17, 2019, 

Dominika ya 33 ya Mwaka, kama ilivyoazimiwa hapo 
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mwaka jana, ni siku yetu rasmi ya kutoa michango 

yetu kwa moyo wa shukrani na ukarimu kwa ajili ya 

kutegemeza Jimbo letu. Katika siku hiyo, kila Parokia 

hali kadhalika kila taasisi hapa Jimboni, 

inakumbushwa kuwasilisha michango yake 

elekezwa, lakini pia ile ya kutoka kwa wadhamini 

wake. Michango hiyo, kwa ajili ya ufanisi wake inadai 

maandalizi ya kutosha, ikiwamo uhamasishwaji na 

uelimishwaji. Haitapendeza Parokia au taasisi 

kuwasilisha michango kwa namna ambayo inaakisi 

kuwa Parokia au taasisi husika haikuwa makini au 

ilifanyia mzaha zoezi zima la kutegemeza Kanisa 

mahalia. Roho hiyo ya uchangiaji ndiyo inayotoa 

picha, vidokezo au viashiria jinsi Familia ya Mungu 

toka katika ngazi ya jumuia  inavyoweza kusimama 

pasipo kutegemea uhisani wa nje. Kwa hiyo kila 

Parokia au taasisi, itumie mbinu zilizo halali na adilifu 

katika kuhamasisha, kuelimisha, kukusanya na 

kutunza au kuweka Benki michango hiyo kwenye 

akaunti husika kuelekea kuyafikia malengo yetu. 
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Hitimisho 

Hatimaye, ndugu waheshimiwa na wapendwa 

Familia ya Mungu, tunawapa Baraka yetu ya 

kitume kwa upendo mkuu, na tunawatakieni kila la 

kheri na ufanisi katika utekelezaji wa yale 

tunayopaswa kuyatenda. Mwenyezi Mungu 

azisikie sala zetu za pamoja na atushushie kwa 

ujumbe wa Injili neema za Roho Mtakatifu katika 

wito wetu wa kuwa wafuasi wamisionari hodari wa 

Bwana wetu Yesu Kristo katika kuishirikisha imani 

tuliyozawadiwa kwa wengine. 

Imetolewa Uaskofuni Mbinga, Juni 16, 2019, 

Sherehe ya UTATU MTAKATIFU. 

John Chrysostom Ndimbo 

ASKOFU WA MBINGA 

 


